Buta Don
ร้านอาหารที่ดีที่สุดที่คุณสามารถเพลิดเพลินกับ Buta Don [豚丼: Butadon] ในญี่ปุ่น! Buta Don มีต้นกำเนิดในฮอกไกโดและเป็นประเภทของชามข้าวที่ชิ้นเนื้อหมูตุ๋นกับซอสรสเค็มหวานราดด้วยชามข้าวขาว Buta Don บางครั้งก็ถูกกำหนดให้เป็นของอาหารขยะเพราะส่วนของการบรรจุและรสชาติหนักและอุดมไปด้วยดังนั้นจึงเป็นที่นิยมโดยเฉพาะอย่างยิ่งในหมู่ชายหนุ่ม
กระทู้เกี่ยวกับ Buta Don

9 ร้านอาหารที่ดีที่สุดในการรับประทาน "BUTA DON" หมูชามข้าวในโตเกียว

คุณได้ลองชามข้าวเนื้อแล้วหรือยัง? จากนั้นคุณควรลอง "ชามข้าวหมู"! ชามหมูเสิร์ฟพร้อมซอสถั่วเหลืองรสหวาน! แม้แต่กัด ... คุณจะหมกมุ่นอยู่กับรสชาติที่ลืมไม่ลง ... อาหารญี่ปุ่นราคาถูกและอร่อย? แน่นอนหมูชาม!

โพสต์ยอดนิยมเกี่ยวกับ Buta Don

1

9 ร้านอาหารที่ดีที่สุดในการรับประทาน "BUTA DON" หมูชามข้าวในโตเกียว

TAMA

แนะนำสำหรับคุณ!

1

Gomaya Kuki Is Now Serving Gorgeous Parfaits And Bubble Tea!

favy
2

Refined, rich parfaits with liqueur pairing by coisof in Ginza

favy
3

Exchange Your Foreign Currency for E-Money At re:Dine Ginza

favy
4

Ton Shabu Hide: Delectable Shabu Shabu In Kyoto!

favy
5

"Kushi Daore" (Shibuya): All-You-Can-Drink & Deep-Fried Skewers For ¥2,880!

favy

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

New Starbucks Promotion Imagines Retro Japanese Coffee Houses

May 15, Wed ~ Jun 16, Sun

Kyoto Gourmet Festival "Mirai Matsuri Food Fest" Happening This Month!

May 12, Sun ~ May 25, Sat

Matcha Lovers: Head to Daimaru Tokyo!

May 11, Sat ~ May 31, Fri

Kamogawa Odori: A Rare Chance To See Real Geishas Performing A Traditional Play

May 01, Wed ~ May 24, Fri

Avengers Pop-up Cafe in Osaka! (4/26 ~ 5/26)

Apr 26, Fri ~ May 26, Sun